Reaction turbine za a iya raba turbine Francis, axial turbine, diagonal turbine da tubular turbine. A cikin injin turbine na Francis, ruwan yana gudana cikin radially cikin tsarin jagorar ruwa kuma yana fita daga mai gudu; A cikin turbine mai gudana axial, ruwan yana gudana cikin jagorar vane radially kuma a ciki kuma daga mai gudu axially; A cikin turbine mai gudana na diagonal, ruwan yana gudana a cikin jagorar vane radially kuma cikin mai gudu a cikin hanyar da ke karkata zuwa wani kusurwa na babban shaft, ko a cikin jagorar vane da mai gudu a cikin jagorancin karkata zuwa babban shaft; A cikin tubular turbine, ruwan yana gudana cikin jagorar vane da mai gudu tare da jagorar axial. Axial flow turbine, tubular turbine da diagonal kwarara turbine kuma za a iya raba zuwa kayyade propeller nau'in da juyi propeller irin bisa ga tsarin su. Kafaffen ƙwanƙwasa masu gudu na filafili an gyara su; Na'ura mai juyi na nau'in propeller na iya juyawa a kusa da shingen ruwa yayin aiki don daidaitawa da canje-canje na kan ruwa da kaya.
Daban-daban nau'ikan injin turbines suna sanye da na'urorin shigar ruwa. Na'urorin shigar ruwa na manya da matsakaitan matsakaitan matsakaitan matsakaitan injunan ɗaukar hoto sun ƙunshi gabaɗaya daga ƙayyadaddun ƙayyadaddun vane na jagora da vane jagora mai motsi. Ayyukan volute shine don rarraba ruwa mai gudana a kusa da mai gudu. Lokacin da shugaban ruwa ya kasance ƙasa da 40m, yanayin karkace na injin turbine yawanci ana jefa shi ta hanyar siminti mai ƙarfi akan wurin; Lokacin da kan ruwa ya fi mita 40, ana yawan amfani da yanayin karkace na ƙarfe na walda ko simintin ƙarfe.
A cikin injin motsa jiki, ruwan ruwa ya cika tashar mai gudu gabaɗaya, kuma duk ruwan wukake yana shafar ruwan ruwa a lokaci guda. Sabili da haka, a ƙarƙashin kai ɗaya, diamita mai gudu ya fi ƙanƙanta fiye da na turbine. Har ila yau ingancinsu ya fi na injin turbine, amma lokacin da lodi ya canza, ingancin injin injin yana shafar digiri daban-daban.
Dukkanin injina na motsi suna sanye da bututun daftarin aiki, waɗanda ake amfani da su don dawo da kuzarin motsin ruwa a mashin mai gudu; Zubar da ruwa a ƙasa; Lokacin da matsayi na shigarwa na mai gudu ya fi girma fiye da matakin ruwa na ƙasa, wannan makamashi mai yuwuwa yana canzawa zuwa makamashin matsa lamba don farfadowa. Don turbine na hydraulic tare da ƙananan kai da babban kwarara, ƙarfin motsin motsi na mai gudu yana da girma sosai, kuma aikin farfadowa na daftarin bututu yana da tasiri mai mahimmanci akan ingancin turbine na hydraulic.
Lokacin aikawa: Mayu-11-2022
