Idan kuna nufin wutar lantarki, karanta Nawa ne wutar lantarki zan iya samarwa daga injin turbine?
Idan kuna nufin makamashin ruwa (wanda shine abin da kuke siyarwa), karanta a gaba.
Makamashi shine komai; za ku iya sayar da makamashi, amma ba za ku iya sayar da wutar lantarki ba (akalla ba a cikin mahallin ƙananan wutar lantarki ba). Sau da yawa mutane suna damuwa da son mafi girman yiwuwar samar da wutar lantarki daga tsarin ruwa, amma wannan ba shi da mahimmanci.
Lokacin da kake siyar da wutar lantarki ana biyan ku gwargwadon adadin kWh (awati-kilowatt) da kuke siyarwa (watau akan makamashi) ba don wutar da kuke samarwa ba. Makamashi shine ƙarfin yin aiki, yayin da wutar lantarki shine ƙimar da za a iya yin aiki. Yana da ɗan kamar mil da mil-a-sa'a; biyun suna da alaƙa a fili, amma sun bambanta.
Idan kuna son amsa cikin sauri ga tambayar, duba teburin da ke ƙasa wanda ke nuna adadin makamashin ruwa da za a samar a cikin shekara guda don kewayon tsarin ruwa tare da matsakaicin ƙarfin wutar lantarki daban-daban. Yana da ban sha'awa a lura cewa gidan 'matsakaici' na Burtaniya yana amfani da kWh 12 na wutar lantarki kowace rana, ko 4,368 kWh kowace shekara. Don haka ana kuma nuna adadin 'matsakaicin gidajen Burtaniya da ke da wutar lantarki' kuma ana nuna gidajen da aka yi amfani da su. Akwai ƙarin cikakkun bayanai a ƙasa ga duk wanda ke da sha'awar.

Ga kowane wurin samar da wutar lantarki, da zarar an yi la'akari da dukkan abubuwan wannan rukunin yanar gizon kuma 'Hands Off Flow (HOF)' sun amince da mai kula da muhalli, yawanci za'a sami zaɓin injin injin injin guda ɗaya wanda zai yi mafi kyawun amfani da albarkatun ruwa da ake samu kuma zai haifar da matsakaicin samar da makamashi. Ƙarfafa samar da makamashin ruwa a cikin kasafin aikin da ake da shi yana ɗaya daga cikin mahimman ƙwarewar injiniyan wutar lantarki.
Don ƙididdige yawan kuzarin da tsarin makamashin ruwa ke samarwa daidai yana buƙatar software na ƙwararru, amma kuna iya samun ƙima mai kyau ta amfani da 'aiki factor'. Matsakaicin iya aiki shine ainihin adadin kuzari na shekara-shekara wanda tsarin ruwa ya raba ta mafi girman ka'idar idan tsarin yana aiki a matsakaicin ƙarfin fitarwa 24/7. Don rukunin yanar gizo na Burtaniya na yau da kullun tare da ingantacciyar injin turbine da matsakaicin matsakaicin ƙimar Qmean da HOF na Q95, ana iya nuna cewa ƙarfin ƙarfin zai zama kusan 0.5. Da ɗaukan kun san iyakar ƙarfin wutar lantarki daga tsarin ruwa za a iya ƙididdige yawan samar da makamashi na shekara-shekara (AEP) daga tsarin daga:
Samar da Makamashi na Shekara-shekara (kWh) = Matsakaicin fitarwar wutar lantarki (kW) x Na'a. sa'o'i a cikin shekara x factor factor
Lura cewa akwai sa'o'i 8,760 a cikin shekara (ba tsalle) ba.
A matsayin misali, ga ƙananan-kai da manyan misalan misalan da ke sama, dukansu biyu suna da matsakaicin ƙarfin wutar lantarki na 49.7 kW, Samar da Makamashin Ruwa na Shekara-shekara (AEP) zai kasance:
AEP = 49.7 (kW) X 8,760 (h) X 0.5 = 217,686 (kWh)
Za'a iya ƙara haɓaka samar da makamashi ta hanyar kiyaye allon shigarwa daga tarkace wanda ke kiyaye matsakaicin shugaban tsarin. Ana iya samun wannan ta atomatik ta amfani da ingantaccen allo Balaguron GoFlo wanda kamfanin 'yar'uwarmu ya kera a Burtaniya. Gano fa'idodin shigar da allon tafiye-tafiye na GoFlo akan tsarin wutar lantarkin ku a cikin wannan binciken: Ƙarfafa fa'idodin fasahar wutar lantarki ta amfani da sabbin fasahar allo na GoFlo.
Lokacin aikawa: Juni-28-2021